Mon. Jun 24th, 2024


ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ [US]20 ਸਤੰਬਰ (ਏ. ਖਾਣਾ ਅਤੇ ਸੌਣਾ, ਨਾਲ ਹੀ ਤਣਾਅ ਅਤੇ ਬਿਮਾਰੀ.

ਅਧਿਐਨ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਨੂੰ ‘ਮੈਟਰਨਲ ਐਂਡ ਚਾਈਲਡ ਹੈਲਥ ਜਰਨਲ’ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ.

1983 ਵਿੱਚ ਅਚਨਚੇਤੀ ਜਣੇਪੇ ਵਾਲੀ ਗਰਭਵਤੀ womanਰਤ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ, ਲਿੰਡਾ ਬਲੌਕ ਨੇ .ਰਤ ਉੱਤੇ ਸੱਟਾਂ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਦੇਖੇ. ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੀ ਹੋਇਆ, womanਰਤ ਨੇ ਬਲੌਕ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਸੋਈ ਦੀ ਸਫਾਈ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਫਰਿੱਜ ਉਸ ਉੱਤੇ ਡਿੱਗ ਪਿਆ ਸੀ.

“ਕੁਝ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਜਾਪ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਪਰ ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਸਮੇਂ ਕੀ ਕਹਿਣਾ ਹੈ. ਮੈਂ ਹੁਣੇ ਹੀ ਮੁਲਾਂਕਣ ਦੇ ਅਗਲੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਤੇ ਚਲੀ ਗਈ,” ਬਲੌਕ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਜੋ ਹੁਣ ਮਿਸੌਰੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਸਿੰਕਲੇਅਰ ਸਕੂਲ ਆਫ਼ ਨਰਸਿੰਗ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਐਮਰੀਟਾ ਹਨ. .

“ਅਸੀਂ ਉਸਦੀ ਕਿਰਤ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਘਰ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ, ਪਰ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਆਖਰੀ ਡਾਲਰ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਲਗਾਵਾਂਗਾ ਜੋ ਮੈਂ ਉਸਨੂੰ ਬਦਸਲੂਕੀ ਵਾਲੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਭੇਜਿਆ, ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਦੂਜੀਆਂ ਨਰਸਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮੇਰੀ ਦਿਲਚਸਪੀ ਪੈਦਾ ਹੋਈ ਜੋ ਅਸੀਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਸੀ। ਹਿੰਸਾ ਦਾ ਬੱਚੇ ‘ਤੇ ਅਸਰ ਪਿਆ, “ਬਲੌਕ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ.

ਬਲੌਕ ਨੇ ਪੇਂਡੂ ਮਿਸੌਰੀ ਵਿੱਚ ਘਰੇਲੂ ਹਿੰਸਾ ਵਧਾਉਣ ਵਾਲੇ ਪੇਰੀਨੇਟਲ ਹੋਮ ਵਿਜ਼ਿਟਸ (DOVE) ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕੀਤੀ, ਜਿਸਨੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਯੋਜਨਾਬੰਦੀ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਸੈਂਕੜੇ ਦੁਰਵਿਵਹਾਰ ਵਾਲੀਆਂ ਗਰਭਵਤੀ forਰਤਾਂ ਲਈ ਘਰੇਲੂ ਹਿੰਸਾ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ.

ਘਰੇਲੂ ਸਿਹਤ ਮੁਲਾਕਾਤਾਂ ਤੋਂ ਇਹ ਸਿੱਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਦੁਰਵਿਵਹਾਰ ਕੀਤੀਆਂ womenਰਤਾਂ ਦੇ ਗਰਭ ਅਵਸਥਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਨੌਂ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੇ ਰੋਮਾਂਟਿਕ ਸਾਥੀ ਸਨ, ਬਲੌਕ ਨੇ ਨਵਜੰਮੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਬੋਧਾਤਮਕ ਵਿਕਾਸ ‘ਤੇ ਕਈ ਪਿਤਾ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਅਧਿਐਨ ਕੀਤਾ.

ਜਨਮ ਤੋਂ ਤਿੰਨ, ਛੇ ਅਤੇ 12 ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਘਰੇਲੂ ਮੁਲਾਕਾਤਾਂ ਦੌਰਾਨ ਨਿuroਰੋ -ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟਲ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ womenਰਤਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਮਰਦ ਸਾਥੀ ਸੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਦੁਰਵਿਹਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਰਦ ਸਾਥੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ ofਰਤਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਮਾੜੇ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਨਤੀਜੇ ਸਨ, ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ.

ਬਲੌਕ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਖੋਜਾਂ ਵੱਖੋ -ਵੱਖਰੇ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਮਾਂ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਭਾਵੇਂ ਉਹ ਭੋਜਨ, ਰਿਹਾਇਸ਼, ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਜਾਂ ਵਿੱਤੀ ਲਾਭ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੋਵੇ,” ਬਲੌਕ ਨੇ ਕਿਹਾ।

“ਉਨ੍ਹਾਂ Forਰਤਾਂ ਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਸਾਥੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਦੁਰਵਿਹਾਰ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਬੱਚੇ ਦੇ ਪਿਤਾ, ਸ਼ਾਇਦ ਪਿਤਾ ਨੇ ਕੋਈ ਸਰੀਰਕ ਜਾਂ ਵਿੱਤੀ ਸਹਾਇਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਬੱਚੇ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਰਗਰਮ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਹੋਵੇ. ਖਿਡੌਣਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਮੀਲ ਪੱਥਰਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਮਿਲੋ, “ਬਲੌਕ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ.

ਬਲੌਕ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਘਰੇਲੂ ਹਿੰਸਾ ਵਾਲੇ ਘਰਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਬੱਚੇ ਅਕਸਰ ਨਿuroਰੋ -ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟਲ ਪਛੜਿਆਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਵਿੱਦਿਅਕ ਨਤੀਜਿਆਂ ਦੇ ਵਿਗੜ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਿਹਤ ਮੁੱਦਿਆਂ ਦੇ ਵਧੇਰੇ ਜੋਖਮ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਗੈਸਟਰ੍ੋਇੰਟੇਸਟਾਈਨਲ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ, ਖਾਣ -ਪੀਣ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲ, ਅਤੇ ਤਣਾਅ ਅਤੇ ਬਿਮਾਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ .

ਬਲੌਕ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਜਦੋਂ ਨਰਸਾਂ ਗਰਭਵਤੀ andਰਤਾਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸਸ਼ੀਲ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਘਰਾਂ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਅਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੰਭਾਵਤ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਸਾਥੀ ਹਿੰਸਾ ਦੇ ਚੇਤਾਵਨੀ ਸੰਕੇਤਾਂ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਦੀ ਸਿਖਲਾਈ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇ।”

ਬਲੌਕ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਅਜੇ ਵੀ 1983 ਬਾਰੇ ਸੋਚਦਾ ਹਾਂ ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਉਸ ladyਰਤ ਨੂੰ ਘਰ ਵਾਪਸ ਭਿਆਨਕ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਭੇਜਿਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਮੈਂ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਹਾਂ ਕਿ ਮੈਂ ਅੱਜ ਨਰਸਾਂ ਦੀ ਉਹੀ ਗਲਤੀ ਨਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਸਕਾਂ ਜੋ ਮੈਂ ਕੀਤੀ ਸੀ।”

ਅਧਿਐਨ ਲਈ ਫੰਡਿੰਗ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਨਰਸਿੰਗ ਖੋਜ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ. ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਜੌਨਸ ਹੌਪਕਿੰਸ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਅਤੇ ਵਰਜੀਨੀਆ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ. (ਏਐਨਆਈ)Source link

By attkley

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *