Mon. Jun 24th, 2024


ਓਹੀਓ [US], 21 ਸਤੰਬਰ (ਏਐਨਆਈ): ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਅਧਿਐਨ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਤੋਂ ਇਹ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਪ੍ਰਤੀ ਰਾਤ ਸੱਤ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਘੰਟਿਆਂ ਦੀ ਨੀਂਦ ਲੈਣ ਦੀ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ, ਉਹ ਅੱਖਾਂ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਖਰਾਬ ਸਨੈਕਿੰਗ ਵਿਕਲਪ ਚੁਣ ਸਕਦੇ ਹਨ.

ਅਧਿਐਨ ਦਾ ਸੰਖੇਪ ਜਰਨਲ ਆਫ਼ ਅਕੈਡਮੀ ਆਫ਼ ਨਿritionਟ੍ਰੀਸ਼ਨ ਐਂਡ ਡਾਇਟੈਟਿਕਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਖੋਜ 18 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ 2021 ਦੇ ਫੂਡ ਐਂਡ ਨਿ Nutਟ੍ਰੀਸ਼ਨ ਕਾਨਫਰੰਸ ਅਤੇ ਐਕਸਪੋ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੋਸਟਰ ਸੈਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ.

ਲਗਭਗ 20,000 ਅਮਰੀਕੀ ਬਾਲਗਾਂ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਨੇ ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਸਿਫਾਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਨਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਵਧੇਰੇ ਸਨੈਕ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕਾਰਬੋਹਾਈਡਰੇਟ, ਖੰਡ, ਚਰਬੀ ਅਤੇ ਕੈਫੀਨ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਇੱਕ ਸੰਬੰਧ ਦਿਖਾਇਆ.

ਇਹ ਪਤਾ ਚਲਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮਨਪਸੰਦ ਗੈਰ -ਭੋਜਨ ਭੋਜਨ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ – ਨਮਕੀਨ ਸਨੈਕਸ ਅਤੇ ਮਿਠਾਈਆਂ ਅਤੇ ਗੈਰ -ਅਲਕੋਹਲ ਪੀਣ ਵਾਲੇ – ਬਾਲਗਾਂ ਵਿੱਚ ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਇੱਕੋ ਜਿਹੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਘੱਟ ਨੀਂਦ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਸਮੁੱਚੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਵਧੇਰੇ ਸਨੈਕਸ ਕੈਲੋਰੀ ਖਾਂਦੇ ਹਨ.

ਖੋਜ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਇੱਕ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਮਰੀਕੀ ਆਦਤ ਕੀ ਜਾਪਦੀ ਹੈ ਜੋ ਇਸ ਗੱਲ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕਿੰਨੀ ਸੌਂਦੇ ਹਾਂ: ਰਾਤ ਨੂੰ ਸਨੈਕਿੰਗ.

ਓਹੀਓ ਸਟੇਟ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਸਕੂਲ ਆਫ਼ ਹੈਲਥ ਐਂਡ ਰੀਹੈਬਲੀਟੇਸ਼ਨ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਵਿੱਚ ਮੈਡੀਕਲ ਆਹਾਰ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਅਤੇ ਅਧਿਐਨ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਲੇਖਕ, ਕ੍ਰਿਸਟੋਫਰ ਟੇਲਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਰਾਤ ਨੂੰ, ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਕੈਲੋਰੀ ਪੀ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸੁਵਿਧਾਜਨਕ ਭੋਜਨ ਖਾ ਰਹੇ ਹਾਂ।

“ਨਾ ਸਿਰਫ ਅਸੀਂ ਦੇਰ ਰਾਤ ਤੱਕ ਉੱਠ ਕੇ ਸੌਂ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਬਲਕਿ ਅਸੀਂ ਇਹ ਸਾਰੇ ਮੋਟਾਪੇ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਤ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ: ਸਰੀਰਕ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦੀ ਘਾਟ, ਸਕ੍ਰੀਨ ਦਾ ਸਮਾਂ ਵਧਣਾ, ਖਾਣੇ ਦੇ ਵਿਕਲਪ ਜੋ ਅਸੀਂ ਸਨੈਕਸ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਖਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਨਾ ਕਿ ਭੋਜਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ. ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਸਿਫਾਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਨਾ ਕਰਨ ਜਾਂ ਨਾ ਮਿਲਣ ਦਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ”ਟੇਲਰ ਨੇ ਕਿਹਾ.

ਅਮੈਰੀਕਨ ਅਕੈਡਮੀ ਆਫ਼ ਸਲੀਪ ਮੈਡੀਸਨ ਐਂਡ ਸਲੀਪ ਰਿਸਰਚ ਸੁਸਾਇਟੀ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਬਾਲਗ ਅਨੁਕੂਲ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਯਮਤ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਸੱਤ ਘੰਟੇ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਰਾਤ ਸੌਣ. ਸਿਫਾਰਸ਼ ਨਾਲੋਂ ਘੱਟ ਨੀਂਦ ਲੈਣਾ ਕਈ ਸਿਹਤ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੇ ਉੱਚ ਜੋਖਮ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਭਾਰ ਵਧਣਾ ਅਤੇ ਮੋਟਾਪਾ, ਸ਼ੂਗਰ, ਹਾਈ ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਅਤੇ ਦਿਲ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ.

ਟੇਲਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਨੀਂਦ ਦੀ ਘਾਟ ਮੋਟਾਪੇ ਨਾਲ ਵਿਆਪਕ ਪੱਧਰ ਤੇ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਸਾਰੇ ਛੋਟੇ ਵਿਹਾਰ ਹਨ ਜੋ ਇਸ ਦੇ ਦੁਆਲੇ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਕਿਵੇਂ ਵਾਪਰਦਾ ਹੈ,” ਟੇਲਰ ਨੇ ਕਿਹਾ।

ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ 20 ਤੋਂ 60 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ 19,650 ਯੂਐਸ ਬਾਲਗਾਂ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਕੀਤਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਪੋਸ਼ਣ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਸਰਵੇਖਣ ਵਿੱਚ 2007 ਤੋਂ 2018 ਤੱਕ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਸੀ।

ਸਰਵੇਖਣ ਵਿੱਚ ਹਰੇਕ ਭਾਗੀਦਾਰ ਤੋਂ 24 ਘੰਟੇ ਖੁਰਾਕ ਸੰਬੰਧੀ ਯਾਦਾਂ ਇਕੱਤਰ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ – ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਨਾ ਸਿਰਫ ਕੀ, ਬਲਕਿ ਸਾਰਾ ਭੋਜਨ ਕਦੋਂ ਖਾਧਾ ਗਿਆ – ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਦੇ ਹਫਤੇ ਦੌਰਾਨ ਰਾਤ ਦੀ ਨੀਂਦ ਦੀ averageਸਤ ਮਾਤਰਾ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਦਾ ਹੈ.

ਓਹੀਓ ਸਟੇਟ ਟੀਮ ਨੇ ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡਿਆ ਜੋ ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਸਿਫਾਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਸਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਸਨ, ਇਸ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੱਤ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਘੰਟੇ ਜਾਂ ਹਰ ਰਾਤ ਸੱਤ ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਘੱਟ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ ਸੀ. ਯੂਐਸ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਆਫ਼ ਐਗਰੀਕਲਚਰ ਡਾਟਾਬੇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਿਆਂ, ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਦੇ ਸਨੈਕਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਇਆ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਸਨੈਕਸ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਸਮੂਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੇਣੀਬੱਧ ਕੀਤਾ. ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਲਈ ਤਿੰਨ ਸਨੈਕਿੰਗ ਟਾਈਮ ਫਰੇਮ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ: ਸਵੇਰ ਲਈ 2: 00-11: 59 ਵਜੇ, ਦੁਪਹਿਰ ਲਈ 5: 59 ਵਜੇ, ਦੁਪਹਿਰ ਲਈ 5 ਵਜੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਲਈ 6 ਵਜੇ -1: 59 ਵਜੇ.

ਅੰਕੜਿਆਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਤੋਂ ਪਤਾ ਚੱਲਦਾ ਹੈ ਕਿ ਲਗਭਗ ਹਰ ਕੋਈ – 95.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ – ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਇੱਕ ਸਨੈਕਸ ਖਾਂਦਾ ਸੀ, ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਨੈਕਿੰਗ ਕੈਲੋਰੀਜ਼ ਦਾ 50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੋ ਵਿਆਪਕ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਤੋਂ ਆਇਆ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸੋਡਾ ਅਤੇ energyਰਜਾ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਪਦਾਰਥ ਅਤੇ ਚਿਪਸ, ਪ੍ਰਿਟਜ਼ੇਲ, ਕੂਕੀਜ਼ ਅਤੇ ਪੇਸਟਰੀਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ.

ਉਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਤੀਭਾਗੀਆਂ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਵਿੱਚ ਜੋ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੱਤ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਘੰਟੇ ਸੌਂਦੇ ਸਨ, ਉਹ ਜਿਹੜੇ ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਸਿਫਾਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਸਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸਵੇਰ ਦਾ ਸਨੈਕ ਅਤੇ ਦੁਪਹਿਰ ਦਾ ਸਨੈਕ ਖਾਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਵਧੇਰੇ ਕੈਲੋਰੀ ਅਤੇ ਘੱਟ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਮੁੱਲ ਦੇ ਨਾਲ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਸਨੈਕਸ ਖਾਂਦੇ ਸਨ.

ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਿਹਤ ਦੇ ਨਾਲ ਨੀਂਦ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਰੀਰਕ ਕਾਰਕ ਹਨ, ਟੇਲਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਤੋਂ ਬਚ ਕੇ ਵਿਵਹਾਰ ਨੂੰ ਬਦਲਣਾ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ, ਬਾਲਗਾਂ ਨੂੰ ਨਾ ਸਿਰਫ ਨੀਂਦ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਬਲਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸੁਧਾਰ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ.

ਰਜਿਸਟਰਡ ਡਾਇਟੀਸ਼ੀਅਨ, ਟੇਲਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਸਿਫਾਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਤ ਨੀਂਦ ਦੀ ਉਸ ਖਾਸ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਾਡੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਉਹ ਕੰਮ ਨਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵੀ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜੋ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।”

“ਜਿੰਨਾ ਚਿਰ ਅਸੀਂ ਜਾਗਦੇ ਰਹਾਂਗੇ, ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਖਾਣ ਦੇ ਵਧੇਰੇ ਮੌਕੇ ਹਨ. ਅਤੇ ਰਾਤ ਨੂੰ, ਉਹ ਕੈਲੋਰੀਆਂ ਸਨੈਕਸ ਅਤੇ ਮਠਿਆਈਆਂ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ. ਹਰ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਇਹ ਫੈਸਲੇ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਕੈਲੋਰੀਆਂ ਅਤੇ ਪੁਰਾਣੀ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਵਧੇ ਹੋਏ ਜੋਖਮ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ. , ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਸਾਰਾ ਅਨਾਜ, ਫਲ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ, ”ਟੇਲਰ ਨੇ ਕਿਹਾ.

ਟੇਲਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਭਾਵੇਂ ਤੁਸੀਂ ਬਿਸਤਰੇ ਤੇ ਹੋ ਅਤੇ ਸੌਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਤੁਸੀਂ ਰਸੋਈ ਵਿੱਚ ਖਾਣਾ ਨਹੀਂ ਖਾ ਰਹੇ ਹੋ – ਇਸ ਲਈ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੌਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਇੱਕ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਬਿੰਦੂ ਹੈ.

ਅਧਿਐਨ ਦੇ ਸਹਿ-ਲੇਖਕਾਂ ਵਿੱਚ ਐਮਿਲੀ ਪੋਟੋਸਕੀ, ਰੈਂਡੀ ਵੈਕਸਲਰ ਅਤੇ ਕੀਲੀ ਪ੍ਰੈਟ, ਸਾਰੇ ਓਹੀਓ ਰਾਜ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ. (ਏਐਨਆਈ)Source link

By attkley

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *